Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50
    Trích dẫn Gửi bởi nolis0
    Bác chủ làm ơn chỉ giúp, làm sao để 3 nút điều huớng nó tự ẩn khi mình chạy một ứng dụng vậy.
    Chứ nó cứ nằm bên duới bàn phím ảo, đôi khi ấn nhầm nó lại trở về Home. Mong đuợc giúp đỡ, cám ơn đã quan tâm.
    Nút điều hướng ko ẩn được nhé bạn

chào buổi sáng! sáng nay thức dậy thấy cái máy nó tự update lên 7.4.8 và mất root rồi.
    giờ chắc phải root lại từ đầu....

Tình hình là vẫn chỉ root đc, đến đoạn vào làm: 2. Cài đặt 2nd-Bootloader cho Kindle Fire HD 7" 2nd-Bootloader + TWRP (Recovery). từ Bước 1 nhập code để backup nhưng không đc. Mong đc sự giúp đỡ

đã chạy được Bước 1-4 trong Home... Bước 5 chạy Fastboot. đã xong. cám ơn bài viết hữu ích của bác chủ..!

ps: sao nạp cm11 xong khởi động lại vào màn hình thiết lập lại máy, cảm ứng nó nhạy lung tung hết, ko chọn đúng mục mình cần

Trích dẫn Gửi bởi nolis0
    Cám ơn bác nhiều. đã vào đc home rồi.
    cho mình hỏi bây giờ set apex launcher thành default thì có sao ko. khởi động máy bình thường ko.
    Cám ơn đã quan tâm
    Bác cài rom cook chưa?
    Cài rom cook rồi thì set launcher default nào cũng được, launcher chỉ là màn hình home screen mà thiô.

Trích dẫn Gửi bởi nolis0
    đã chạy được Bước 1-4 trong Home... Bước 5 chạy Fastboot. đã xong. cám ơn bài viết hữu ích của bác chủ..!

ps: sao nạp cm11 xong khởi động lại vào màn hình thiết lập lại máy, cảm ứng nó nhạy lung tung hết, ko chọn đúng mục mình cần
    Chắc do phần mềm CM11 thôi. hoặc bác để máy nằm thì khó nhấn cảm ứng.

xin chào bác chủ! bác chủ làm ơn cho hỏi: máy kindle fire hd của mình lâu lâu thấy hiện một sọc ngang như sợi chỉ cách dưới camera 1cm.
    tình trạng này có sao ko. nó lâu lâu chớp chớp vậy chứ ko nằm yên. nếu nằm yên thì bị lỗi màn hình rồi.
    mong đc hồi âm từ bác chủ.
    cám ơn!

Trích dẫn Gửi bởi nolis0
    xin chào bác chủ! bác chủ làm ơn cho hỏi: máy kindle fire hd của mình lâu lâu thấy hiện một sọc ngang như sợi chỉ cách dưới camera 1cm.
    tình trạng này có sao ko. nó lâu lâu chớp chớp vậy chứ ko nằm yên. nếu nằm yên thì bị lỗi màn hình rồi.
    mong đc hồi âm từ bác chủ.
    cám ơn!
    Lỗi phần mềm nó render thôi bác
    CM11 vẫn là chưa chính thức mà !

vậy là ko phải do phần cứng máy bị ha. nghe bác chủ nói vậyy mình cũng yên tâm hơn. mình cũng đã phát hiện ra lỗi loạn cảm ứng: là do cắm cáp kết nối với PC, nên khi chạm vào màn hình là nó nhạy lung tung. ko cắm cáp thì bt. mong phiên bản khác sẽ ko gặp lỗi này.

Trích dẫn Gửi bởi nolis0
    vậy là ko phải do phần cứng máy bị ha. nghe bác chủ nói vậyy mình cũng yên tâm hơn. mình cũng đã phát hiện ra lỗi loạn cảm ứng: là do cắm cáp kết nối với PC, nên khi chạm vào màn hình là nó nhạy lung tung. ko cắm cáp thì bt. mong phiên bản khác sẽ ko gặp lỗi này.
    Lý do loạn cảm ứng này cũng xãy ra khi bạn sạc thiết bị nếu ko đúng nguồn điện của cục sạc
    Khi sạc không đúng nguồn ampe thì sẽ bị loạn ngay !

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối