Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Không hiện ra ổ F:/ G:/

Đáng nhẽ là nhà em có 2 ổ Nhưng 1 ổ CD đã bị hư hay h0k bjz nó bị gì nhưng h0k đọc đĩa , kòn ổ DVD thì tốt , tự nhiện sáng nay bật máy lên thấy hình sau ( reboot lại máy mấy chục lần nhưng vẫn thế hjx hjx )

Cách khắc phục trong trường hợp này:

Start --> Control Panel --> Administrative Tools --> Computer Management --> Storage --> Disk Management --> Properties của ổ đĩa tương ứng --> Change Drive Letter and Path --> Add cho nó một cái tên.

Ý CỦA BẠN LÀ BẠN KHÔNG CÒN THẤY 02 Ổ CD VÀ DVD HẢ BẠN BẠN THỬ VÀO TRONG CMOS KIỂN TRA XEM NÓ NHẬN TRONG CMOS CHƯA BẠN NẾU NÓ KÔ NHẬN LUÔN THÌ BẠN THỬ KIỂM TRA ĐƯỜNG DÂY CÁP VÀ DÂY ĐIỆN ĐI BẠN BẠN THỬ CHUYỂN SANG CHO NÓ XÀI CHUNG VỜI HDD XEM SAO BỎ HẲN MỘT Ổ CD RA LUÔN XEM SAO NHÉ BẠN NHỚ SET JUM LẠI CHO ĐÚNG NHÉ BẠN CHÚC BẠN THÀNH CÔNG NHÉ

ẤN CẢM ƠN ĐI NÀO

Trích dẫn Gửi bởi Rannakok23
    cám ơn nhưng h0k đc bạn àh
    Đầu tiên vào BIOS xem máy tính có nhận đựoc ổ CD-ROOM hay không nếu máy tính vẫn không nhận được thì hãy xem lại cáp IDE. Nấu máy tính có nhận ổ CD-ROOM trong CMOS mà không nhận được trong Window thì máy đã bị nhiễm virus có tên là boot không cho nhận dạng CD-ROOM trong Window.

Tải chương trình Symatec mới nhất về cài đặt cập nhật và scan.

h0k làm đc cách nào hết ai kòn kách thì post lên nhé

h0k làm đc cách nào hết ai kòn kách thì post lên nhé
    Click phải vào biểu tượng My Computer-->Manage-->trong bảng Computer Management chọn Divice Manager nhìn ở phía bên phải sau đó click phải vào ổ CD-ROOM mà máy tính không nhận ra rồi chọn Unistall sau đó Restart lại PC xem có nhận được không.

Không biết em đã kiểm tra kỷ trong CMDOS chưa.

em chưa gắn cục pin nhỏ nhỏ ( cmdos là cái chi ) hjx

em chưa gắn cục pin nhỏ nhỏ ( cmdos là cái chi ) hjx
    Địh nghĩa về CMOS:

CMOS là gì?

Một chức năng khác của BIOS là cung cấp chương trình cài đặt ( Setup Program ), đó là một chương trình dựa vào trình đơn để bạn tự chọn các thông số cấu hình hệ thống cơ bản như ngày giờ hệ thống, câu hình ổ đĩa, kích cỡ bộ nhớ, thông số Cache ... và trình tự khởi động kể cả mật khẩu. Ngày nay các BIOS còn cho phép lựa chọn các thông số cài đặt cho các cổng, các giao diện đĩa cứng, các thiết lập ngắt PCI ... và nhiều thông số khác.

Thường để vào CMOS thì bấm Delete khi máy vừa khởi động.

cám ơn nhưng h0k đc bạn àh

àh cái đó thì em đã thử ( vẫn dùng cái này mỗi khi cài WIn hay boot = CD ) em đã thử nhưng cũng thua giờ nó kòn có cái triệu chứng mất Run , h0k vào đc regedit ( thông qua cmd và Run ) h0k bật đc task manager ( crtl + alt + delete ) , Hư nặng quá
    Hình như đoán không lầm thì virus này có đặc điểm như sau:

-Khóa Task Manager, mất Folder Option, mất menu Run, mất cmd.

-Thậm chí không thể vào Safe Mode.

-Tự động gởi tin nhắn kèm theo 1 link có đính virus.

-và có thể không cho cài đặt chương trình.

Virus này hoạt động bằng cách tinh chỉnh trogn Registry không cho người dùng có thể dùng các chức năng như quét virus từ CMOS, ko thể dùng đĩa boot..

Anh chỉ dự đoán vây thôi em thử vào bằng chế độ Safe Mode được không. Nếu được thì em dùng NOD32 đã cài sẵn trong máy em và tiến hành quét.

Sau khi quét xog em dùng công cụ VN-Fix để lấy lại các chức năng như Task Manager, Folder Option, Run...

Vn-Fix. Công cụ sửa lổi liên quan đền Folder Option