Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: virus log on - log off

virus log on - log off

Chào cả nhà,

Có ai cao tay giúp mình với. Chả hiểu sao máy mình cứ mở lên để log on vào nhưng không được. Nó toàn log off ra. Mình tính Ghost lại máy, nhưng đang trong quá trình ghost thì bị thông báo error, rồi không thấy các partion đâu nữa. Bây giờ mở máy lên thì nó thông báo là error reading, không thể vào được màn hình winXP như ngày trước.

Híc, không biết có bị mất dữ liệu không??!!...

Có ai biết giúp mình với. Mình cám ơn các bạn nhiều. [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/150.gif[/IMG]

chào bạn, mình cũng giông bạn là bị virus nó làm cho máy loff off khi Alt+Ctrl_Del và ...., mình tức quá và cài win lại nhưng không ngờ virus nó lây nhiễm sang tất cả ổ cứng khác , mình cài win xong vào win được nhưng khi khởi động lại thế là vào màn hình welcome và ko đăng nhập user của mình mà nó log off luôn, cài hoài cũng bị, nếu mình format tất cả ổ cứng thì sẽ hết nhưng bạn có biết không ổ cứng của mình là 400G và rất nhiều chương trình hoc của mình nên ko thể nào mà xóa nó đi cũng ko thể nào mượn ổ cứng chép qua vì chép qua chép lại cũng lây nhiễm virus nằm trong nhưng file đó. mình suy nghĩ cả đêm và thử cách này. Đó là khi cài win lần đầu chưa khởi động lại máy thì vẫn vào win được và sài phần mềm "Norton Commander" hay dùng lệnh trong dos "D/attrib -r -a -s -h /s /d , enter, có thê thay ổ D bằng các ổ còn lại" để thấy file ẩn và xóa nó đi, trong lúc xóa thì xóa hết file Recycled và system volume của từng ổ và tất cả file ẩn của nó. sau khi làm vậy thì nó sẽ làm win mất file hệ thống ,nhưng không sao bạn giờ cứ cài win lại đi và bảo đảm lần này cài win xong và chạy được và khởi động nó không còn log off và khi cài win xong nhớ cài chương trình diệt virus nhe. chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi vuong19vn
    chào bạn, mình cũng giông bạn là bị virus nó làm cho máy loff off khi Alt+Ctrl_Del và ...., mình tức quá và cài win lại nhưng không ngờ virus nó lây nhiễm sang tất cả ổ cứng khác , mình cài win xong vào win được nhưng khi khởi động lại thế là vào màn hình welcome và ko đăng nhập user của mình mà nó log off luôn, cài hoài cũng bị, nếu mình format tất cả ổ cứng thì sẽ hết nhưng bạn có biết không ổ cứng của mình là 400G và rất nhiều chương trình hoc của mình nên ko thể nào mà xóa nó đi cũng ko thể nào mượn ổ cứng chép qua vì chép qua chép lại cũng lây nhiễm virus nằm trong nhưng file đó. mình suy nghĩ cả đêm và thử cách này. Đó là khi cài win lần đầu chưa khởi động lại máy thì vẫn vào win được và sài phần mềm "Norton Commander" hay dùng lệnh trong dos "D/attrib -r -a -s -h /s /d , enter, có thê thay ổ D bằng các ổ còn lại" để thấy file ẩn và xóa nó đi, trong lúc xóa thì xóa hết file Recycled và system volume của từng ổ và tất cả file ẩn của nó. sau khi làm vậy thì nó sẽ làm win mất file hệ thống ,nhưng không sao bạn giờ cứ cài win lại đi và bảo đảm lần này cài win xong và chạy được và khởi động nó không còn log off và khi cài win xong nhớ cài chương trình diệt virus nhe. chúc bạn thành công
    Cám ơn bạn nhiều. Mình cũng định cài lại win nhưng không dám. Bởi tình trạng bây giờ là "partition unknown", muốn cài thì phải format lại toàn bộ. Mà điều này thì hoàn toàn không thể được. Bạn nghĩ xem có cách nào không???

BỊ virut này thì chỉ có thể cài lại , khi cài lại win rồi thì ko được phép vào các Ổ cứng khác , sé bị nhiễm lại ngay lập tức.

Sau khi cài win xong , cài Kaspersky dô , update đầy đủ rồi scan tất cả các ổ cứng còn lại.

Trích dẫn Gửi bởi vuong19vn
    Nếu copy dữ liệu từ ổ cứng của mình sang máy khác thì virus vẫn nằm trong dữ liệu của mình và thế là nhiễm lại, còn bạn bảo là cài win xong cài kaspersky , tui nè mua bản quyền kaspersky đây diệt hoài cũng không hết, ngay cả mình thử tất cả các phần mềm diệt virus khác cũng không hết, mình giờ cũng bó tay, thui sài tạm chờ nó phá. Tui cài win xong cài mấy chương trình nào cần thiết rùi ghost lại và ghi ra đĩa liền để khi nào nó phá thì mình có thể ghost lại nhanh hơn là cài.Đó là cách hiệu quả nhất của mình, giờ tất cả chương trình diệt virus trong dos hay win cũng không thể nào mà diệt nỗi virus.
    Mình muốn hỏi các bạn là nếu mình muốn sao lưu dữ liệu sang ổ khác thì không biết dùng phần mềm gì và thao tác thể nào để truy cập vào ổ đĩa của mình nhỉ? Vì nó bị "disk error reading" mà! Ý mình là trong trường hợp HDD bị hỏng chẳng hạn, thì làm thể nào để vào lấy dữ liệu được. Cám ơn mọi người nhiều.

Mình cũng định cài lại win nhưng không dám. Bởi tình trạng bây giờ là "partition unknown", muốn cài thì phải format lại toàn bộ.
    Bạn mang ổ cứng sang máy khác sao lưu dữ liệu lại cho an toàn.

Mà toàn bộ các phân vùng của bạn đã bị gộp lại thành 1 hay vẫn còn nguyên như cũ và chỉ là "partition unknown" thôi.

Nếu chưa bị gộp lại thành 1, bạn thử mở bằng Partition Magic trong Hiren's Boot rồi đối chiếu dung lượng chính xác các ổ (đề phòng bị xáo trộn ổ) rồi format ổ cài Win của bạn, sau đó cài Win.

[IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/nxnxnnxnxnxnxnxnxnxn4to.gif[/IMG]

Nếu copy dữ liệu từ ổ cứng của mình sang máy khác thì virus vẫn nằm trong dữ liệu của mình và thế là nhiễm lại, còn bạn bảo là cài win xong cài kaspersky , tui nè mua bản quyền kaspersky đây diệt hoài cũng không hết, ngay cả mình thử tất cả các phần mềm diệt virus khác cũng không hết, mình giờ cũng bó tay, thui sài tạm chờ nó phá. Tui cài win xong cài mấy chương trình nào cần thiết rùi ghost lại và ghi ra đĩa liền để khi nào nó phá thì mình có thể ghost lại nhanh hơn là cài.Đó là cách hiệu quả nhất của mình, giờ tất cả chương trình diệt virus trong dos hay win cũng không thể nào mà diệt nỗi virus.

Các bạn lấy ổ cưng sạch có sai Kasper hay bkav có bản quyền quét thử,mình bị rồi va format lại thì hết

Bạn xem trong mày có file userinit.exe ở C:\WINDOWS\userinit.exe không ?