Kết quả 1 đến 8 của 8

Virus hay là lỗi Win ?

Đệ rất cám ơn các huynh đã chỉ bảo tận tình cách diệt virus trên Usb mà đệ đã đăng ! Kì này tới lượt máy tính của đệ có vấn đề . Đệ xài Win XP P2 + C.r.@.c.k . Win của đệ dạo này chạy chậm như rùa không biết tại sao nữa . Đệ có tham khảo vài cách trong diễn đàn là scan virus . Có một điều khó hiểu ở đây là đệ tính khởi động bằng safe mode để dùng BKAV scan cho chắc cú nhưng máy của đệ mỗi lần khởi động = safe mode thì chạy đến file system32.dll thì tự động restart . Đệ ko cách nào vào được safe mode cả . Nếu máy của đệ bị virus thì bị nhiễm con tên gì vậy mấy huynh ? Tại vì đệ đã format Win rồi và đã cài BKAV luôn nên chắc là Win của đệ không có gì chứ ? Mấy huynh giúp giùm đệ nha . Đang đau đầu lắm luôn á !

Có thể cái đĩa win bạn cài nó bị virus rồi.

Mình cũng từng bị trường hợp như bạn.

Nếu bạn dùng đĩa win mua ở cửa hàng thì tốt nhất là nên bỏ đi và down bản win từ diễn đàn về.

Chúc thành công!

Trích dẫn Gửi bởi Vô Cảm
    Có thể cái đĩa win bạn cài nó bị virus rồi.

Mình cũng từng bị trường hợp như bạn.

Nếu bạn dùng đĩa win mua ở cửa hàng thì tốt nhất là nên bỏ đi và down bản win từ diễn đàn về.

Chúc thành công!
    Cám ơn bạn ! mình củng đã từng có suy nghĩ như thế nhưng mình lúc trước vẫn dùng đĩa Win Xp này để cài nhưng vào safe mode bình thường . Chỉ có bây giờ là không vào được nữa . Mình củng đã thử cài = đĩa khác nhưng kết quả vẫn vậy ! Thật là khó hiểu

Chắc chắn là ko phải do Virus rồi.

Nếu lỗi Win cũng không phải thì có lẽ chỉ còn đổ cho cái CPU nó bị ẩm rồi [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/smile.gif[/IMG]

Ai biết giúp bạn ấy đi!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi VirusMaster
    Đệ rất cám ơn các huynh đã chỉ bảo tận tình cách diệt virus trên Usb mà đệ đã đăng ! Kì này tới lượt máy tính của đệ có vấn đề . Đệ xài Win XP P2 + C.r.@.c.k . Win của đệ dạo này chạy chậm như rùa không biết tại sao nữa . Đệ có tham khảo vài cách trong diễn đàn là scan virus . Có một điều khó hiểu ở đây là đệ tính khởi động bằng safe mode để dùng BKAV scan cho chắc cú nhưng máy của đệ mỗi lần khởi động = safe mode thì chạy đến file system32.dll thì tự động restart . Đệ ko cách nào vào được safe mode cả . Nếu máy của đệ bị virus thì bị nhiễm con tên gì vậy mấy huynh ? Tại vì đệ đã format Win rồi và đã cài BKAV luôn nên chắc là Win của đệ không có gì chứ ? Mấy huynh giúp giùm đệ nha . Đang đau đầu lắm luôn á !

bạn có thể mở CMD lên và gõ lệnh SFC.exe/scannow để cho nó kiểm tra file hệ thống xem có file nào bị

lỗi không, nếu bị llỗi nó sẽ gửi yêu cầu là bạn có muốn sử không. trong trường hợp máy bạn không có virus.

chúc bạn thành công

hay bạn thử vào dos quét đi , quét trong dos hay hơn là quét safe mode đó

Cám ơn các huynh rất nhiều ! Để mình check thử xem ! Nếu có gì minh pm sau hen

Mình nghĩ cái Hard drive của bạn có vấn đề rồi. Thay cái Hard Drive khác rồi thử xem sao. Chúc bạn TC