Kết quả 1 đến 3 của 3

Virut làm mất hết tác dụng các chương trình

Hôm nay hok hỉu vì sao lúc mở máy lên , em vào My computer , nhấp chuột 2 cái vào ổ D , nó hok hiện ra , nhưng khi click phải chọn open thì nó mở ổ đĩa đó ra với 1 cửa sổ khác .

Thứ 2 , khi vào control panel -> tất cả các Icon trong đó khi ấn vào đều hok hoạt động,

thứ 3 , khi cài 1 soft nào đó vào thì khi cài xong nó hok có trong ổ đĩa đã lưu ( nhà có mạng ).

Em đã thử restart và cho quét Virus nhiều lần nhưng cũng không có kết quả, ai biết làm cách nào để nó trở lại trạng thái ban đầu thì chỉ giùm em nha , em đang rất là mệt với cái máy rồi

--------------------------------------------

Lý do sửa: Thay đổi tiêu đề

Viruts 100% trước hết bạn tải bản KIS 2009 phiên bản mới nhất về

Download

sau khi cài đặt vô máy bạn khởi động lại vô Sadmode quét toàn bộ hệ thống nhé

mở tất cả các file ẩn trong các ổ lên, vô các ổ bằng Foder rồi tìm xóa các file .exe,ini...(nhớ để ý trong ổ C không xóa nhầm file hệ thống)

sau đó khởi động lại máy là Ok rồi

Trong trường hợp ko được nữa tì rất có thể bạn phải cài lại Win cho lành [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/157.gif[/IMG]

virus khá nặng là worm chưa chắc là virus usb tạo file autorun

can thiệp khá sâu vào hệ thống rất khó khắc phục làm như 2 bạn trên có vẻ ko ổn lắm vì hệ thống đã bi tàn phá nặng nên lưu lại giữ liệu và cài lại win

tiếp đến sau khi cài xong truy suất vào các ổ còn lại qua start-->run gõ d: thế là vô ổ d tìm các file .exe .ini. autorun.inf .bak .sys và các file có thuộc tính ẩn hệ thống xoá tất cái nào không xoá được lúc đấy là file hệ thống xin cứ để vô tư

tiếp theo tạo bản ghost để dùng về sau

bệnh này không nên khắc phục bằng repair win mà nên format trắng xong cài mới ổ hệ thống

---------------

fly82np: Mình xin nói thêm, như các bạn đã nói rồi đó, hệ thống của bạn đã bị tàn phá nặng đề đến tận trung ương rồi, vì thế giải pháp duy nhất có hiệu quả là Format ổ -> Cài Win.

Để việc này ko hề vất vả, ko khiến bản nản thì hãy đọc Cách tạo file Ghost, bung file Ghost và từ sau này trở đi, bạn chỉ cần mất 5-10 phút tùy tốc độ máy để "cài lại" Win... nếu bạn sử dụng cách trong topic đó (ghost)