Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Ai giúp em với

Ai giúp em với

Các bác giúp em với. Cái máy của em ko biết thế nào mà em vừa khởi động xong rồi đơ. Em vào My Computer thì thấy mởi ổ đĩa CD mà ko thấy mấy ổ cứng đâu, mà ko thể vào Start được. Em dùng Hiren Boot để format ổ đĩa nhưng bị báo lỗi Erros Read Fault gì gì đó. hix hix. Các bác làm ơn giúp đỡ em với

Trích dẫn Gửi bởi trungtam911
    Chào bạn, hiện tượng của bạn đã bị nhiễm virus rồi. Mình khuyên bạn làm như sau:

1. Bạn dùng đĩa winpe ( dạng winxp thu nhỏ giành cho boot cd) và copy tất cả những dữ liệu ở ổ c sang ổ khác.

2. Sau khi copy xong dữ liệu từ C sang ổ khác xong thì bạn thoát khỏi đĩa winpe

3. Tiếp đến bạn bỏ địa winxp2 format ổ c đi và cái mới ( Vì trường hợp của bạn đã virus nặng rồi và trường hợp này chỉ có format thôi)

4. Cuối cùng, bạn cái bản kav7 và update. Rồi quét lại toàn bộ máy là xong.

Chúc bạn thành công !
    Em del luôn ổ C đi rồi. Em dùng đĩa boot Creat lại nhưng ko được. Hix hix. Mà máy hồi chưa hỏng em vẫn dùng KAV7 update thường xuyên đó chứ

bạn chọn chế độ boot bằng CD sau đó format ổ C rồi cài lại win cài win song thì dùng KAV và BKAV quét ngay lập tức!!!

Chúc bạn may mắn!!

Vào safe mode thử xem....nếu còn bị đứng nữa thì chỉ có cách cài lại win thôi!..good luck!

Trích dẫn Gửi bởi Invisible
    Các bác giúp em với. Cái máy của em ko biết thế nào mà em vừa khởi động xong rồi đơ. Em vào My Computer thì thấy mởi ổ đĩa CD mà ko thấy mấy ổ cứng đâu, mà ko thể vào Start được. Em dùng Hiren Boot để format ổ đĩa nhưng bị báo lỗi Erros Read Fault gì gì đó. hix hix. Các bác làm ơn giúp đỡ em với
    Chào bạn, hiện tượng của bạn đã bị nhiễm virus rồi. Mình khuyên bạn làm như sau:

1. Bạn dùng đĩa winpe ( dạng winxp thu nhỏ giành cho boot cd) và copy tất cả những dữ liệu ở ổ c sang ổ khác.

2. Sau khi copy xong dữ liệu từ C sang ổ khác xong thì bạn thoát khỏi đĩa winpe

3. Tiếp đến bạn bỏ địa winxp2 format ổ c đi và cái mới ( Vì trường hợp của bạn đã virus nặng rồi và trường hợp này chỉ có format thôi)

4. Cuối cùng, bạn cái bản kav7 và update. Rồi quét lại toàn bộ máy là xong.

Chúc bạn thành công !