Kết quả 1 đến 3 của 3

Task manager không bị khóa nhưng vẫn không bật được

Cho mình hỏi cái.Mình cài 1 phần mêm và nó sửa registry --> không vào được task manager va notepad.Mình đã thử một vài cách để hiện task manager mà vẫn không được,ví dụ như:

1/ Bạn vào Start -> Run, gõ gpedit.msc -> enter. Bên khung trái, chọn User Configuration -> Administrative Templates -> Windows Components -> Windows Explorer. Bên khung bên phải, nhấp đúp Removes the Folder Options menu item from the Tools menu. Chọn tùy chọn là: Disabled (Hiện lại cái folder option trong Windows Explorer).thoát ra

2/ Bạn vào Start -> Run, gõ gpedit.msc -> enter. Bên khung trái, chọn User Configuration -> Administrative Templates -> System, Bên khung bên phải, nhấp đúp Prevent access to registry editing tools -> chọn tùy chọn là Disable

3/ Start ->run ->regedit

tìm đến HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\System

xóa khóa DisableTaskMgr

sau đó vào Start
    un\cmd -->gpupdate /force để có hiệu lực. ok

Task manager không bị khóa(bị mờ đi khi click chuột phải vào thanh task bar) nhưng không hiểu sao nhấn tổ hợp phím Alt+Ctrl+delete mà không có tác dụng gì. [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/ahhyes.gif[/IMG]

Làm ơn giúp mình với! Chân thành cảm ơn.

Bạn thử tải công cụ này về chạy xem sao

Nếu nó không thấy báo gì tức là nó không bị khoá, vậy có thể cái TaskManager.zip ở file trên sẽ không tác dụng!

Bạn thử download file đính kèm về, copy nó vào C:\Windows\System32 nhé!