Kết quả 1 đến 10 của 10
    Khả năng máy của bạn bị viuts rồi. máy minh mấy hôm trước cứ login vào rồi lại bị đẩy ra màn hình đăng nhập Windowns. Mình diệt được một thời gian lại bị. Tổt nhất bạn cài lậi Win và quét toàn bộ lại ổ.

có thể lổi tại nút nhấn power. kiểm tra lại.

Trích dẫn Gửi bởi oONewWayOo
    Khả năng máy của bạn bị viuts rồi. máy minh mấy hôm trước cứ login vào rồi lại bị đẩy ra màn hình đăng nhập Windowns. Mình diệt được một thời gian lại bị. Tổt nhất bạn cài lậi Win và quét toàn bộ lại ổ.
    Trường hợp của bạn lại khác.[topic="61005"]Nó đây cơ[/topic]

máy em bị restart liên tục

các bác giúp em với máy em bi giờ tụ nhiên bị restart liên tục ma em không biết bị sao cả,em cứ vào chạy một chương trình nào đó máy lại bị như vậy.giúp em với các bác [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/2u4pvec.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi vanluyen
    các bác giúp em với máy em bi giờ tụ nhiên bị restart liên tục ma em không biết bị sao cả,em cứ vào chạy một chương trình nào đó máy lại bị như vậy.giúp em với các bác [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/2u4pvec.gif[/IMG]
    Trường hợp của bạn có thể do:

+Nguồn yếu,do bộ nguồn của máy tính hoặc điện lưới tại thời điểm đó yếu

+Do virus

+Nhiệt độ cpu quá cao do bộ tản nhiệt kém(khả năng này thấp hơn do trường hợp như vậy máy thường đơ,ít khi khởi động lại)

Bạn nên

Kiểm tra mạng lưới điện có hoạt động tốt không(mình tự bị như thế mà lúc đó là 11h đêm,cứ nghĩ máy có vấn đề.hic!)

Nếu điện lưới ổn định

Dùng 1 đĩa hiren's boot mới để quét virus,trong quá trình quét nếu máy vẫn bị khởi động lại thì do bộ nguồn máy tính bị lỗi hoặc do bộ tản nhiệt chip không tốt

Nếu trong toàn bộ quá trình quét,máy không bị khởi động lại thì có lẽ máy bạn bị nhiễm virus:

Đĩa boot không diệt được thì thử vào safe mode,dùng 1 antivirus mạnh để quét sau đó nên cho fix lại win,nếu trong quá trình quét máy vẫn reset lại thì có lẽ bạn phải đem ổ cứng sang máy khác để quét

T thấy có cái máy cũng bị tương tự kiểu ấy : cứ chạy chương trình nào đó thì nó lại restart và vào xem nhiệt độ của máy rất cao.Nhưng chạy chương trình mini nhẹ 1 chút thì lại ko bị thế.Hi ! ko bít cách khắc phục

Trích dẫn Gửi bởi huygulit
    T thấy có cái máy cũng bị tương tự kiểu ấy : cứ chạy chương trình nào đó thì nó lại restart và vào xem nhiệt độ của máy rất cao.Nhưng chạy chương trình mini nhẹ 1 chút thì lại ko bị thế.Hi ! ko bít cách khắc phục
    Nhiệt độ rất cao là bao nhiêu vậy,nếu trên 70 thì bộ tản nhiệt có vấn đề,nếu như thế thì bạn kiểm tra xem quạt chip có quay bình thường không,nếu vẫn quay bt thì do lớp tản nhiệt từ chip ra không còn tác dụng,bạn đem ra quán quét lại lớp khác là ổn

Trích dẫn Gửi bởi ELCHE No1
    Nhiệt độ rất cao là bao nhiêu vậy,nếu trên 70 thì bộ tản nhiệt có vấn đề,nếu như thế thì bạn kiểm tra xem quạt chip có quay bình thường không,nếu vẫn quay bt thì do lớp tản nhiệt từ chip ra không còn tác dụng,bạn đem ra quán quét lại lớp khác là ổn
    Nó trên 70 độ sẽ làm theo cách của pác.Ah mất cái lớp kem tản nhiệt đấy có khi nào máy vẫn chạy bình thường ko ? Thanks !

Trích dẫn Gửi bởi huygulit
    Nó trên 70 độ sẽ làm theo cách của pác.Ah mất cái lớp kem tản nhiệt đấy có khi nào máy vẫn chạy bình thường ko ? Thanks !
    Hic!Mất lớp đó mà vẫn để chạy thì có ngày cpu die luôn đó [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/JFBQ001660702027A.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi vanluyen
    Lổi Reset trên hệ điều hành Windows XP

Một ngày nào đó bạn mở máy tính của bạn lên , thay vì bạn vào hệ điều hành Windows XP

nhưng nó lại khởi động lại máy tính . Tuy nhiên trước khi kiểm tra phần cứng máy tính của bạn ,

bạn nên sửa chữa lổi này bằng cách sau :

Đặt đĩa CD Windows XP vào trong ổ đĩa CDROM và khởi động lại máy tính . Bạn chọn chế độ

Boot từ CDROM .

Ở màn hình Welcome to Setup bạn nhấn phím F10 hoặc nhấn phím R để sử dụng chức năng

Recovery Console .

Sau khi bạn bắt đầu với Windows Recovery Console, bạn nhận được thông báo như sau :

Bạn nhấn phím 1 và nhấn phím Enter , sau đó bạn nhập mật khẩu của Administrator .

Ở dấu nhắc bạn gõ cd system32 và nhấn phím Enter .

Sau đó bạn gõ tiếp ren kernel32.dll kernel32.old nhấn phím Enter .

Gõ K:\i386\kernel32.dl_ (K là ổ đĩa CDROM Windows XP của bạn)

Gõ Exit để khởi động lại máy tính .

Vào lại Recovery Console . Bạn gõ ren system system.bad nhấn phím Enter .

Gõ tiếp copy \windows
    epair\system nhấn phím Enter và gõ Exit để thoát .

Trường hợp máy tính của bạn vẩn như củ , bạn thay chữ SYSTEM thành chữ SOFTWARE .