vốn là máy em bị dính virus khi tải soft từ mạng vào USB rồi đưa vào máy(máy em không nối Internet).sau khi cắm xong thằng Eset Nod32 hiện lên thông báo có virus rồi tự nhiên Eset biến mất luôn không tài nào mở nó lên để quét được,sau đó em cài thằng McAfee vào quét được 13 con virus và nó bị cách ly luôn.Nhưng sao mà lại không mở được regedit,task manager,ctrl+alt+del,. Sau đó em cài lại Win thì cũng bị như vậy luôn:cài Eset nó cũng hiện thông báo virus rồi biến mất,em cố mở nó lên thì nó hiện thông báo :"error with kernel" rồi biến mất.nhưng lạ là thằng Mcafee vẫn sài được nhưng nó đã hết hạng dùng rồi nên bảo vệ không được tốt nữa.Không biết sau khi chạy một số chương trình như:Norton ghost thì cũng phải 3,4 lần mở lên mới chạy được,nghĩa là khi mở nó lên thì cũng bị biến mất như thằng Eset,đến 3,4 lần mới được nhưng phải nhanh.sau dó em format ổ D(không phai ổ hệ thống) là ổ có virus,còn 2 ổ kia thì em quét không có nên không format.Nhưng khi cài lài Win thì mọi chuyện vẫn như củ,nó thông báo virus ở C\WINDOW\SYSTEM32\driver\.

nhưng mới cài lại sao hư driver được chứ,mà tên virus đó là : NAQ virus

Mong các bác giúp dùm em nha(đừng chỉ em cách format lại tất cả các phân vùng nha).em cảm ơn các bác nhiều