Kết quả 1 đến 9 của 9
    Trích dẫn Gửi bởi Spirit Of WildCat
    Bị virus rồi bạn ơi, tốt nhất là format lại, hoặc là dùng KAV để quét đó, mình cũng từng bị rồi format lại là hết. Có thể là máy bạn cũng bị nhiễm luôn rồi.
    không cần thết phải format lại USB đâu bạn, chỉ cần cho máy hiện file ẩn lên và tìm những file nghi vấn rùi kill nó đi là xong.

trong diễn đàn có nhiều bài viết về vấn để nay đó,đơn giản và dễ giải quyết.

USB gấp lắm à không hiểu

USB em đang dùng bt em cho bạn mượn nó copy dình virut em đã quét dùng được rồi thế rồi lại mới đưa cho nó dùng bây giờ về mở nó open nó lại mở open with à không vào được nhưng em chọn mở với internet explorer thì nó lại vào được sao vậy . và cái thư mục của em tự nhiên bị ẩn hết không tắt chế độ hidden được à

quét virus lại đi bạn ơi [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/smile.gif[/IMG]

Bị virus rồi bạn ơi, tốt nhất là format lại, hoặc là dùng KAV để quét đó, mình cũng từng bị rồi format lại là hết. Có thể là máy bạn cũng bị nhiễm luôn rồi.

Máy bạn bị dính virus autorun kèm theo làm ẩn file

Bước 1ùng [topic="14511"]Vnfix [/topic]khắc phuc file ẩn

Bươc2:khả năng rất cao là máy bạn cũng đã nhiễm virus đó

Vào run,gõ C:\autorun.inf,post nội dung của file đó lên để xác định tên virus(hoặc thay ổ C bằng tên ổ usb)

Bước 3:có thể khắc phục sơ bộ bằng cách vào từng ổ bằng run gõ tên ổ:

Xóa các file autorun và các file nằm trong đường dẫn open="đường dẫn tới file cần xóa" trong file autorun.inf

P/s:cần phải xác địng tên virus tạo file autorun đó,sơ bộ có vẻ giống kavo và secret

Trích dẫn Gửi bởi Vạn Lý Độc Hành
    Máy bạn bị dính virus autorun kèm theo làm ẩn file

Bước 1ùng [topic="14511"]Vnfix [/topic]khắc phuc file ẩn

Bươc2:khả năng rất cao là máy bạn cũng đã nhiễm virus đó

Vào run,gõ C:\autorun.inf,post nội dung của file đó lên để xác định tên virus(hoặc thay ổ C bằng tên ổ usb)

Bước 3:có thể khắc phục sơ bộ bằng cách vào từng ổ bằng run gõ tên ổ:

Xóa các file autorun và các file nằm trong đường dẫn open="đường dẫn tới file cần xóa" trong file autorun.inf

P/s:cần phải xác địng tên virus tạo file autorun đó,sơ bộ có vẻ giống kavo và secret
    Anh ơi xem cho em link phần mềm Vnfix này cái down toàn là index.php thôi

link mới

http://www.*******************/dd/index.php...st&id=37074

Sao có files để lại chế độ hidden được rồi nhưng có nhưng files vẫn bị ẩn à anh ơi là sao vậy . Mà nó báo lỗi : Invalid data inm the files là sao

Các anh đâu hết rồi giúp em nốt với em dùng Vnfix rồi có files tắt được hidden rồi nhưng có files không tắt được vẫn bị ẩn à