Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Chủ đề: Foder Read-Only

Cảm ơn các pax. Các vấn đề trên đã làm qua không hiệu quả gì . em dùng Fix win cũng thế . Máy mình từ trước tới giờ hok phân quyền thư mục nào cả . Mà 2 thằng cùng xài chung 1 mạng . Máy của thằng bạn thì nó vẫn thế . Vẫn bị như máy mình . Khi dùng lệnh dos thì tập tin hết Read-only , nhưng foder còn read-only . Bó tay thiệt

Trích dẫn Gửi bởi Support1234
    Cảm ơn các pax. Các vấn đề trên đã làm qua không hiệu quả gì . em dùng Fix win cũng thế . Máy mình từ trước tới giờ hok phân quyền thư mục nào cả . Mà 2 thằng cùng xài chung 1 mạng . Máy của thằng bạn thì nó vẫn thế . Vẫn bị như máy mình . Khi dùng lệnh dos thì tập tin hết Read-only , nhưng foder còn read-only . Bó tay thiệt
    bạn cứ kiểm tra kĩ phần phân quyền user đi.xem kĩ xem có bị deny một số tính năng không.phần permission đó

Foder Read-Only

-khi folder bị tình trạng read-only, kg cho phép sửa, coppy, xoá. có cách nào khắc phục được kg. mình đã vào properties bỏ chọn read-only mà vẫn kg dựoc.
    -tệ hơn nữa là khi ổ đĩa D cũng gị tình trạng như trên, click vào bất cừ thư mục nào cũng chỉ cho đọc, kg cho phép chỉnh sữa, xoá.thậm chí kg thể format ổ đĩa đựoc lun.

Mình đã dùng lệnh dos để huy bỏ thuộc tính read only nhưng vẫn không được attrib -s -r -h *.* /s /d
    Click right mouse chọn properties cũng không được . bỏ read only apply xong rồi đâu lại vào đó . Mở lại cũng bị thế

lúc trước máy mình bị dính virus mình dùng AVG vào SAFE MODE scan xong ra , vô lại win là bị như thế . Mấy file excel của mình dùng Save xong thì nó cũng không có gì hết . 1 trang trắng chạch . hic hic

Trích dẫn Gửi bởi Support1234
    -khi folder bị tình trạng read-only, kg cho phép sửa, coppy, xoá. có cách nào khắc phục được kg. mình đã vào properties bỏ chọn read-only mà vẫn kg dựoc.
    -tệ hơn nữa là khi ổ đĩa D cũng gị tình trạng như trên, click vào bất cừ thư mục nào cũng chỉ cho đọc, kg cho phép chỉnh sữa, xoá.thậm chí kg thể format ổ đĩa đựoc lun.

Mình đã dùng lệnh dos để huy bỏ thuộc tính read only nhưng vẫn không được attrib -s -r -h *.* /s /d
    Click right mouse chọn properties cũng không được . bỏ read only apply xong rồi đâu lại vào đó . Mở lại cũng bị thế

lúc trước máy mình bị dính virus mình dùng AVG vào SAFE MODE scan xong ra , vô lại win là bị như thế . Mấy file excel của mình dùng Save xong thì nó cũng không có gì hết . 1 trang trắng chạch . hic hic
    bạn dùng win7 hay XP.

nếu dùng win 7 bạn chuột phải vào folder chọn:

Mã:
     Properties ==> Security ==> Advance ==> Owner ==> Edit ==> Admintrators ==> Click vào Replace owner on subcontaines and objects ==> Ok

Không hề hấn gì hết . mình xài Win Vista còn thằng bạn xài XP professinal sp3

nếu dùng phần mềm lock folder với ổ D thì sao nhỉ ?nó có thuộc tính read-only mà.
    Thử vào win mini xem có thế nữa k

Bạn thử dùng Bk Fix xem sao

Mã:
    http://bkav.com.vn/home/download/FixAttrb.exe
    Hoặc là Free Command. chọn thư Folder đó. Shift + enter. bỏ dấu read-only đi rùi ok...

Mã:
    http://www.mediafire.com/?mejnzodmmht

cái này có lẽ do hỏng phân quyền :winter3:

My Computer => Tools => Folder Options... => View => bỏ Use simple file sharing => OK => OK
    Bấm chuột phải vào thư mục, file nào muốn chỉnh lại => Properties => Security => Advanced => Owner > Chọn user đang đăng nhập, check vào Replace owner... > Apply > OK

Ổ C , D, E của bạn mình đều bị thế. Của mình cũng thế có điều là foder thì read-only mà tập tin trong foder đó lại không .
    Hiện Thông báo thế đó :

oh đúng là hỏng phân quyền rồi
    bạn vào properties của ổ đĩa chứa folder bị như trên chọn thẻ Security => advance => owner => edit => check cái administrators hoặc user bạn đang xài có quyền admin.
    tick vào ô Replace owner......
    cứ ấn ok để đóng lại tất cả các bảng trên
    vào lại properties => security như trên
    bảng group or user hiện tại sẽ có 1 user chọn edit
    add thằng everyone vào, check toàn bộ các ô bên dưới => ok đóng bảng lại