Kết quả 1 đến 5 của 5

Giúp em diệt con này " wmiprvse.exe "

con này rất khó diệt, mặc dù em dã cài lại win nhưng vẫn bị

mỗi khi chạy 1 ứng dụng là nó lại hiện lên cái wmiprvse.exe

xem đường dẫn có giống dưới k, nếu giống thì k phải virus đâu

C:\WINDOWS\system32\wbem\wmiprvse.exe

file quan trọng của Windows Management Instrumentation

đã nói là virus mà, mỗi khi chạy 1 ứng dụng là nó lại hiện ra giúp với [IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/plzno.gif[/IMG]

wmiprvse.exe là một phần của Microsoft Windows Operating System lưu ý đây là một chương trình quan trọng đó bạn.

File wmiprvse.exe là một file hệ thống của window nhưng nó có thể bị nhiễm Virus. Bình thường nó sẽ nằm ở thư mục C:\WINDOWS\system32\wbem nhưng nếu nó ở C:\WINDOWS\system32 nên nó là Virus rồi đấy, bạn cứ del nó đi. Ngoài ra bạn vào 2 từ khóa sau để xem có process của nó không:

Vào Start -> Run -> Gõ regedit -> lần theo 2 đường dẫn:

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre nt_Version\Run

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\Curr ent_Version\Run

Xem trong 2 thư mục Run đó có cái nào là wmpiprvse.exe không? Nếu có thì xoá đi!

Chúc may mắn..[IMG]http://www.*******************/dd/public/style_emoticons/<#EMO_DIR#>/smile.gif[/IMG]..

Đây không phải là virus bạn. Mình nghiên cứu về đề tài này. wmiprvse bạn tìm trên mạng sẽ thấy rất nhiều tài liệu nói về cái này
    Để tắt trong window 7 bạn vào Control Panel --> Program and Features --> Turn Window Features on or of. Tìm đến mục Simple Network Management Protocol. Expand nó ra bạn sẽ thấy WMI Provider. Uncheck đi nhé.
    Cách khác trong Win7 và XP là bạn vào services.msc tìm Windows Management Instrumentation rồi disable đi. Nhớ chọn manual hoặc disable nó luôn
    Chúc thành công